Tarihin boho Trend. Boho gajere ne ga bohemian, kalmar da aka samo daga bohémien na Faransanci, wanda asalinsa yana nufin mutanen makiyaya da aka yi imanin sun fito daga Bohemia (yanzu wani yanki na Jamhuriyar Czech). A aikace, bohemian ba da daɗewa ba ya zo yana nufin duk mutanen makiyaya, gami da Romani, kuma daga ƙarshe ya samo asali har ya haɗa da al'ummomin fasaha masu 'yanci. Wannan musamman ya shafi waɗanda ke zaune a cikin Quarter Latin na Paris a tsakiyar tsakiyar 1800s, al'ummar da ba ta mutu ba a cikin Scenes na Rayuwar Bohemian Henri Murger, wanda ya ƙarfafa Giacomo Puccini's opera La Bohème kuma, kwanan nan, RENT na kiɗan kida na Jonathan Larson.
Halin boho-chic ya dawo yanzu, kuma rashin kulawa, silhouette mai gudana kyauta ba da daɗewa ba zai zamatufafin da aka fi sosalo na watanni masu sanyi. Siffofin da aka ƙirƙira a cikin inuwar gemstone suna gida daidai a cikin kayan ado na kaka, inda za'a iya haɗa su tare da takalman ƙafar ƙafa, sneakers, da jaket na jean. Bugu da ƙari, duk zaɓuɓɓukan shimfidawa suna sa riguna na boho su zama abin jin daɗi don yin juyawa. Inda riguna na bohemian an taɓa nufin su zama silhouettes na ƙasa a baya a tsayin midi, yanzu salon ya samo asali zuwa minis da maxis masu ban sha'awa. A ƙasa, ma'anar ma'anar salon boho, don haka za ku iya shiga cikin yanayin da ke ci gaba da dawowa.
NO.1 Airy Boho Silhouettes
Lokacin da na yi tunanin salon boho, hankalina yana tafiya kai tsaye zuwa annashuwa, silhouettes masu sauƙin sawa. Ƙaddamar da tunanin 'yanci,kayayyakidauki nau'i na mai sawa, tare da rungumar hanyar da ba ta dace ba tukuna ta salon salon. Guda masu laushi, masu jin daɗi waɗanda za a iya sawa sako-sako ko za a iya sanya su daidai da bel ko tare da bayanin ƙulle-ƙulle. Kayayyakin Bohemian ba su da ƙarfi gabaɗaya (ko a gaba ɗaya), kuma sau da yawa yakan rushe jikin mutum - ingancin da ya dace don kasancewa mai sanyi a cikin zafi.
NO.2 Classic Boho Patterns
An yalwace amfani da m florals dana halitta kwafisuna tuno da kyawawan abubuwan boho, abubuwan da ke tattare da duniyar da ke kewaye da mu. Wannan ya haɗa da fure-fure, kwafin ganye, da paisley, galibi ana buga su akai-akai akan masana'anta da kanta ko ma an yi mata ado. Har ila yau, salon Boho na iya haɗa nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan faci-wani ingancin da ke nuna halin yunwa da al'adun hippie.
NO.3 Takaitaccen Bayanin Boho
Kamar yadda yake tare da duk salon, bohemian yana cikin cikakkun bayanai. Idan ba a shirye ka ƙaddamar da paisley, tie-dye, ko buga giwa ba, yi la'akari da abin da ya fi dacewa, mafi kyawun yanayin yanayin duniya. Yanayin Boho yawanci ana ba da fifiko ta hanyar ruffing haske, gemu, da cikakkun bayanai na igiya, lura da cewa "an kawo silhouettes masu ban sha'awa ta hanyar bayanan da aka kera da hannu da launuka masu launi.
NO.4 Na'urorin haɗi na musamman na Boho
Za a iya sawa yanayin boho duk shekara, amma yawancin abubuwan da ke cikinsa-musamman kayan haɗi-suna haskakawa a lokacin rani. Kaya ta Boho ita ce "mafi dacewa da ita tare da manyan huluna masu faɗin baki, bambaro, bel na fata, da tarin mundaye masu ƙyalli." Hakanan ana iya sawa waɗannan na'urorin haɗi tare da wasu salo da halaye, don haka kyawawan kayan saka hannun jari ne waɗanda suka cancanci tabo na dindindin a cikin tufafin capsule ɗinku.
NO.5 Salon Boho Fashion
Ƙaunar salon boho ba lallai ba ne ya ƙunshi sutura kamar yadda kuke kan hanyar Woodstock. Yankunan Boho suna ba da kansu ga zaɓuɓɓukan salo daban-daban, suna lura da cewa bohemianism "yana wakiltar salon da ya keɓanta da halayen mutum-wanda ba shi da tasiri ta yanayin masana'antar gargajiya." A wasu kalmomi, hanya mafi kyau don zama bohemian shine kawai ka zama kanka. Lokacin sa tufafin boho ɗinku, yi musu ado tare da sneakers da kuka fi so, ko zaɓin diddigin yadin da aka saka na ɗan lokaci mai tsayi. Hakanan zaka iya daidaita silhouettes masu gudana tare da ƙarin tsari, sifofin akwati, da sifofin furanni masu launi tare da duhu, inuwa masu ƙarfi.
Babu wani abu da ke nuna salon rashin kulawa kamar ɗayan mafi kyawun riguna na boho. Ƙaunataccen silhouette ɗin sa na ruwa da palette mai launi na ƙasa, wannan tsattsauran ra'ayi ya wuce yanayin yanayin ya zama abin fi so na shekara-shekara. Silhouettes sun bambanta daga maxis masu gudana zuwa ga riguna masu banƙyama da kuma teku na kyawawan kwafin paisley, ƙananan furanni, da rini-dye sun mamaye mafi kyawun zaɓuɓɓuka, kamar yadda cikakkun bayanai na ƙira kamar kayan ado da crochet. Dubi gumakan kayan kwalliyar da aka sani da saka su-Stevie Nicks, Anita Pallenberg, Bianca Jagger—duk matan da suka yi tsayin daka don bayyana salo, mara lokaci. Kuma yayin da riguna na boho ke samuwa a duk shekara, masu zanen kaya sun gabatar da riffs masu mahimmanci akan wannan classic don lokacin rani.
Tabbas, tare da canza yanayin salon zamani, yana iya zama da wahala a ci gaba da abin da ke “ciki” da “fita”. Kuri'ar jin ra'ayin mazan jiya na manya na Amurka 2,000 ya gano da yawa suna tsinkayar yanayin salon zamani don mai da hankali kan boho! Waɗannan zane-zane sun zama sananne a tsakanin matasa a cikin shekarun 60s da 70s. Wannan misali ɗaya ne kawai na ƙarfin zama na roƙon salon bohemian. Boho madaidaici kamar fure-fure masu gudana da saƙa masu ƙwanƙwasa, yana da abin sha'awa a haɗe shi wanda ke sa shi sha'awa ga tsararraki. Daga titin jiragen sama zuwa salon titi, a ce boho yana dawowa yana nuna cewa bai bar ba.
Lokacin aikawa: Janairu-18-2024