Yadda za a bambanta kayan tufafi daban-daban

1. Fiber na auduga da zaren hemp

Filayen auduga kawai kusa da harshen wuta, suna ci da sauri, harshen wuta rawaya ne, hayaƙin shuɗi mai dusar ƙanƙara. Sau da yawa lokacin ƙonewa yana fitar da ƙanshin takarda, bayan kona fiber ɗin auduga yana da ɗan toka na foda, baƙar fata.

Hemp fiber kusa da harshen wuta, yana ƙonewa da sauri, harshen wuta rawaya ne, hayaƙin shuɗi na harshe. Fitar da kamshin shuka, bayan ya ƙone don samar da ɗan ƙaramin foda mai launin toka.

2. Filayen ulu da siliki

Gashin (fiber gashi na dabba, ulu, cashmere, mink ", da dai sauransu) ya sadu da kumfa mai ƙonewa na wuta, saurin ƙonewa yana jinkirin, yana ba da ƙanshin gashi. Bayan kona tokar yawanci baƙar fata ce mai walƙiya, matsatsin yatsa ya karye.

Silk yana raguwa lokacin da aka harbe shi, yana ƙonewa a hankali kuma tare da ƙarar murya. Yana fitar da wari mai ƙona gashin gashi, bayan ya ƙone tokar zuwa ƙaramin ƙwallon baƙar fata, murɗa hannun da ya karye.

3. Polyamide da polyester

Nailan polyamide fiber (wanda aka saba amfani da shi don kiran nailan), kusa da harshen wuta wanda ke saurin raguwa zuwa farin danko, yana narkewa a cikin harshen wuta da kumfa, yana ƙonewa ba tare da wuta ba. Yana da wuya a ci gaba da ƙonewa ba tare da harshen wuta ba, yana fitar da warin seleri. Bayan sanyaya, narke yana da launin ruwan kasa kuma ba sauƙin karya ba.

Fiber polyester (Dacron), mai sauƙin ƙonewa, yana narkewa kusa da harshen wuta, lokacin da yake ƙonewa yayin narkewar hayaƙi, harshen wutan rawaya ne, yana fitar da ƙamshi mai ɗanɗano kaɗan, bayan kona ash ɗin baƙar fata ne mai wuya. Kuna iya karya shi da yatsun hannu.

4. Acrylic da polypropylene

Acrylic fiber polyacrylonitrile fiber (wanda akafi amfani dashi don yin sinadari fiber wool suweter), kusa da wuta mai laushi narkewa, baƙar fata hayaki bayan wuta, harshen wuta ne fari, barin harshen wuta da sauri yana ƙonewa, fitar da kamshin wuta nama, bayan kona ash ne. baƙar fata mai wuyar katanga ba bisa ka'ida ba, murɗa hannu mara ƙarfi. Polypropylene fiber, sunan kimiyya na fiber polypropylene, kusa da harshen wuta yana narkewa yana raguwa, mai ƙonewa, daga harshen wuta yana ƙonewa sannu a hankali kuma hayaƙin baƙar fata dusar ƙanƙara, saman harshen wuta rawaya ne, ƙasan harshen wuta shuɗi ne, yana fitar da ƙanshin mai. , Bayan kona ash yana da wuya a zagaye rugujewar rawaya-launin ruwan kasa barbashi, sauki karya da hannu.

5. Veron da Loron

Vinylon polyvinyl formaldehyde fiber, ba mai sauƙin ƙonewa ba, kusa da harshen wuta na narkewa, yana ƙonewa a saman ɗan ƙaramin wuta, za a narke a cikin harshen wuta da sauri, hayaƙin baki mai kauri, yana fitar da ƙanshin ƙamshi, bayan ƙone sauran barbashi baƙar fata. , ana iya murkushe shi da yatsu.

Flon "sunan kimiyya na polyvinyl chloride fiber, mai wuyar ƙonewa, daga wuta yana kashewa, harshen wuta yana rawaya, ƙananan ƙarshen kore, farar hayaki, yana fitar da ƙanshi, yaji da ɗanɗano mai tsami. Bayan ƙona tokar don baƙar fata mai wuyar ɗaki mara daidaituwa, yatsa ba shi da sauƙin murɗawa.

6.spandex da Flon

Fiber polyurethane, kusa da wutar da ke narkewa don ƙonewa, harshen wuta yana da shuɗi, bar wuta don ci gaba da narkewa, yana fitar da wari na musamman, bakin bayan ƙone ash don tanti mai laushi mai baƙar fata.

Keratlon kimiyya sunan poly shekaru hudu ethylene fiber ³, kusa da harshen wuta kawai narkewa, wuya a ƙone, kar a ƙone, gefen harshen wuta ne blue koren carbonization. Bayan narkewar bazuwar, gas mai guba, narkakkar kayan don ƙaƙƙarfan beads baƙar fata, murɗa hannu ba ta karye ba.

7. Viscose fiber da jan karfe ammonium fiber

Fiber Viscose yana ƙonewa, yana ƙonewa da sauri, harshen wuta rawaya ne, yana aika warin takarda mai ƙonawa, ƙarancin toka bayan ƙonewa, murɗaɗɗen kintinkiri mai haske mai launin toka ko launin toka mai laushi.

Copper ammonium fiber common name tiger kapok, kusa da harshen wuta da ke ci, saurin konawa yana da sauri, harshen wuta ne, mai fitar da warin ester acid na sinadari, toka mai konewa kadan ne, sai ash bakar toka kadan.


Lokacin aikawa: Oktoba-17-2022