Ana amfani da firintocin da ke kwance a cikin tufafi, waɗanda aka sani da firintocin yadi a cikin masana'antar. Idan aka kwatanta da firintar uv, ba shi da tsarin uv kawai, sauran sassan iri ɗaya ne.
Ana amfani da firinta don buga tufafi kuma dole ne a yi amfani da tawada na musamman. Idan kawai ka buga farare ko tufafi masu launin haske, ba za ka iya amfani da farin tawada ba, kuma ko da duk kanan feshin da ke cikin firinta za a iya canza su zuwa tashoshi masu launi. Idan kun shigar da shugabannin sprinkler na Epson guda biyu a cikin injin, zaku iya sanya su duka buga CMYK launuka huɗu ko CMYKLcLm launuka shida, za'a inganta ingantaccen dacewa da yawa. Idan kana son buga tufafi masu duhu, dole ne ka yi amfani da farin tawada. Idan har yanzu na'urar tana da kawunan Epson sprinkler guda biyu, bututun ƙarfe ɗaya yakamata ya zama fari, bututun ƙarfe ɗaya yakamata ya zama CMYK launi huɗu ko CMYKLcLm launi shida. Bugu da kari, saboda farin tawada ya fi tsada da yawa fiye da tawada masu launi a kasuwa, sau da yawa farashin ya ninka sau biyu don buga tufafi masu duhu kamar na haske.
Asalin tsarin buga tufafi ta firintar yadi:
1. Lokacin buga tufafi masu launin haske, yi amfani da maganin pretreatment don kawai rike wurin da za a buga tufafin, sa'an nan kuma sanya shi a kan injin matsi mai zafi na kimanin 30 seconds. Lokacin buga tufafi masu duhu, yi amfani da mai gyara don sarrafa su kafin latsawa. Ko da yake ana amfani da su a cikin yanayi daban-daban, babban aikin duka biyu shine don gyara launi da kuma ƙara yawan saturation na launi.
Me yasa kuke danna shi kafin bugawa? Wannan shi ne saboda saman tufafin zai kasance da yawa mai kyau mai kyau, idan ba ta hanyar zafi mai zafi ba, mai sauƙi don rinjayar daidaiton digo na tawada. Bugu da ƙari, idan ya manne da bututun ƙarfe, yana iya shafar rayuwar sabis ɗin bututun.
2. Bayan dannawa, an shimfiɗa shi a kan na'ura don bugawa, don tabbatar da cewa saman tufafi yana da santsi kamar yadda zai yiwu. Daidaita tsayin bututun bugawa, buga kai tsaye. A lokacin bugu, kiyaye ɗakin tsabta da ƙura kamar yadda zai yiwu, in ba haka ba ba zai fita daga tsarin tufafi ba.
3. Saboda ana amfani da tawada, ba za a iya bushe shi nan da nan ba. Bayan bugu, kuna buƙatar sanya shi a kan na'ura mai zafi mai zafi sannan a sake danna shi na kimanin 30 seconds. Wannan matsi yana sa tawada ya shiga kai tsaye cikin masana'anta kuma ya ƙarfafa. Idan an yi shi da kyau, ana wanke matsi mai zafi kai tsaye a cikin ruwa bayan an gama shi, kuma ba zai shuɗe ba. Tabbas, yin amfani da tufafin bugu na yadi ba zai shuɗe wannan yanki ba, kuma abubuwa biyu, ɗaya shine ingancin tawada, na biyu shine masana'anta. A al'ada, auduga ko masana'anta tare da babban abun ciki na auduga ba zai shuɗe ba.
Lokacin aikawa: Oktoba-22-2022