OEM, cikakken sunan Mai kera Kayan Aiki na Asali, yana nufin masana'anta bisa ga buƙatu da izini na masana'anta na asali, bisa ga takamaiman yanayi. Duk zanen zane gaba ɗaya daidai da ƙirar masana'anta na sama don ƙira da aiwatarwa, magana ta gaskiya, tushe ne. A halin yanzu, duk manyan masu siyar da kayan masarufi suna da masana'antun OEM, wato, ba a samar da samfurin ta asali ta masana'anta ba, amma ana samar da su tare da haɗin gwiwar masana'anta, kuma samfurin yana maƙala da samfuran samfuransa, dangane da samfuran samfuran. darajar alama don sayar da samfurin.
Yanayin haɗin gwiwar ODM shine: mai siye ya ba wa masana'anta damar samar da duk ayyuka daga bincike da haɓakawa, ƙira zuwa samarwa da kulawa bayan.
OEM kayayyakinHaƙiƙa ana samar da su ta hanyar sarrafa masana'antu ban da ƙungiyar alama bisa ga buƙatun ƙungiyar alama kuma ana buga su ƙarƙashin alamar kasuwanci da sunan ƙungiyar. Zane da sauran haƙƙin mallaka na fasaha na cikin alamar.
Kayayyakin ODM, ban da alamar kasuwanci ta waje da suna suna cikin alamar, haƙƙin mallakar ƙira na na ƙera da aka ba da izini.
ODM (Mai sana'a na asali) shine ƙirar samfuri da ayyukan haɓakawa, ta hanyar ingantaccen saurin haɓaka samfuri da ingantaccen masana'anta, don biyan bukatun masu siye. Ƙarfin fasaha ya isa ya inganta ƙwarewar ƙira a nan gaba, sa'an nan kuma zai iya fara ɗaukar lokuta da kuma magance abubuwan da suka danganci ƙira da haɓakawa.
Bambanci mafi bayyane tsakanin OEM da ODM shine cewa OEM shine masana'anta na asali, yayin da ODM ke ba da izini na asali. Ɗayan aikin masana'anta ne, ɗayan kuma ƙirar ƙira ce, wanda shine babban bambanci tsakanin su biyun. Wata hanyar da ta fi dacewa ta faɗi ita ce:
ODM: B zane, B samarwa, A iri, A tallace-tallace == wanda aka fi sani da "sticker", shi ne masana'anta ta samfurin, wasu' iri.
OEM: A zane, B samar, A iri, A tallace-tallace == OEM, OEM, sauran mutane fasaha da iri, masana'anta kawai ke samarwa.
Misali, alama na iya ƙayyadadden ƙayyadaddun kayan rufe fuska da yake son kawowa kasuwa. Za su ƙayyade buƙatun bayyanar samfurin, kamar masana'anta na fim, kayan tattara kayan bayyanar, da abubuwan da kuke son ƙarawa. Suna kuma ƙididdige mahimman bayanai na ciki don samfurin. Duk da haka, ba su tsara tsarin ba kuma ba su ƙayyade kayan da ake buƙata ba, saboda waɗannan su ne aikin ODM.
A cikin duniyar masana'antu, OEM da ODM sun zama ruwan dare gama gari. Saboda farashin masana'anta, dacewar sufuri, adana lokacin haɓakawa da sauran la'akari, sanannun kamfanoni iri gabaɗaya suna shirye don nemo wasu masana'antun OEM ko ODM. Lokacin neman wasu kamfanoni zuwa OEM ko ODM, sanannun kamfanoni iri kuma dole ne su ɗauki nauyi mai yawa. Bayan haka, kambin samfurin shine alamar kansa, idan ingancin samfurin ba shi da kyau, aƙalla za a sami abokan ciniki sun zo ƙofar don yin gunaguni, nauyi na iya zuwa kotu. Don haka, kamfanoni masu alama za su aiwatar da tsauraran matakan inganci yayin sarrafa hukumar. Amma bayan ƙarshen tushe, ba za a iya tabbatar da ingancin ba. Don haka, lokacin da wasu 'yan kasuwa suka gaya muku cewa ƙera samfurin OEM ko ODM samfurin babban alama ne, kar ku taɓa yarda cewa ingancinsa yayi daidai da alamar. Abinda kawai za ku iya amincewa shine ikon masana'anta na samarwa.
Babban bambanci tsakaninOEM da ODMwannan ne:
Tsohuwar ita ce shawarar ƙirar samfurin da shugaban makarantar ya gabatar, ba tare da la’akari da wanda ya kammala ƙirar gabaɗaya ba, kuma shugabar ba za ta samar da samfura ta amfani da ƙira ga ɓangarori na uku ba; Ƙarshen, daga ƙira zuwa samarwa, an kammala shi ta hanyar masana'anta da kanta, kuma ana siyan alamar bayan an samar da samfurin.
Ko masana'anta na iya samar da samfur iri ɗaya don wani ɓangare na uku ya dogara da ko mai lasisi ya sayi ƙirar.
Samfuran OEM an yi su ne don masu kera tambari, kuma suna iya amfani da sunan alamar kawai bayan samarwa, kuma ba za a taɓa yin su da sunan mai ƙira ba.
ODM ya dogara da ko alamar ta sayi haƙƙin mallaka na samfurin. Idan ba haka ba, mai sana'anta yana da hakkin ya tsara samfurin da kansa, idan dai babu alamar ƙirar kamfani. Don sanya shi a cikinsa, banbanci tsakanin oem da odm shine cewa ainihin samfurin shine waye yana jin daɗin haƙƙin mallakar mallakar samfurin, shine OEM, wanda aka fi sani da shi "wanda aka saba sani" ; Idan tsarin gaba ɗaya ne da mai samarwa ya yi, ODM ce, wanda aka fi sani da "lakabi".
Idan baku san ko kun dace da ODM ko OEM ba, zaku iya samun cibiyar bincike da ke la'akari da duka biyun. Cibiyoyin bincike na ƙwararrun za su kasance masu ƙwarewa da daidaito fiye da masana'antar OEM, ba wai kawai sun fi dacewa da buƙatun abokan ciniki daban-daban ba, har ma da ƙarin tabbaci mai inganci a cikin samar da albarkatun ƙasa da abubuwan da ke da alaƙa fiye da masana'antar OEM na yau da kullun.
Siyinghongyana da shekaru 15 na gwaninta a cikin tufafi, za mu iya ba da shawarar shahararrun ko salon zafi a gare ku a shekara mai zuwa. Kuna iya zaɓar yin haɗin gwiwa tare da mu don ƙirƙirar kasuwa don salon samfuran ku kuma ku girma tare.
Lokacin aikawa: Dec-18-2023